Eto iṣowo ajeji orilẹ-ede nla ti ni ipa lori
Ní oṣù kejì, ìdínkù nínú iye àwọn ọjà tí China ń kó jáde di ohun tó hàn gbangba. Àròpọ̀ iye àwọn ọjà tí wọ́n ń kó jáde lọ sí orílẹ̀-èdè China dínkù sí 15.9% lọ́dún sí 2.04 trillion yuan, èyí tó dínkù sí 24.9 ogorun láti ìwọ̀n ìdàgbàsókè 9% ní oṣù Kejìlá ọdún tó kọjá. Gẹ́gẹ́ bí orílẹ̀-èdè tó ń dàgbàsókè, ìdàgbàsókè iye àwọn ọjà tí China ń kó wá sí orílẹ̀-èdè mìíràn wà lára àwọn tó ga jùlọ ní àgbáyé, lábẹ́ àkóso àjàkálẹ̀ àrùn àgbáyé, China, gẹ́gẹ́ bí ilé iṣẹ́ àgbáyé, ti mú ipa ìṣòwò àgbáyé tí kò tíì ṣẹlẹ̀ rí wá nítorí ètò ìṣòwò àti ẹ̀ka rẹ̀ tó tóbi.

Awọn idena iṣowo buburu lati ṣe idiwọ awọn gbigbe wọle
Nínú ìṣòwò pẹ̀lú ọ̀pọ̀ orílẹ̀-èdè tó ti gòkè àgbà, China ní àfikún nínú ìṣòwò ọjà. Àwọn orílẹ̀-èdè kan tó ti gòkè àgbà tí wọ́n ní ìyọkúrò ìwà ìkà ti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ìdènà ìṣòwò tí ó ní ète láti yẹra fún ipa tí àwọn ọjà China kan náà ní lórí ọjà tiwọn.
Pàápàá jùlọ nígbà àjàkálẹ̀ àrùn náà, ọ̀pọ̀ àwọn orílẹ̀-èdè tó ti gòkè àgbà ti lo àǹfààní yìí láti ṣe àríyànjiyàn ńlá nípa ìṣòwò aláwọ̀ ewé, wọ́n sábà máa ń dínà ọjà China tí wọ́n ń kó wọlé pẹ̀lú ọ̀rọ̀ sísọ pé wọn kò ní ìfarakanra pẹ̀lú àyíká rárá, wọ́n sì ń lo àǹfààní náà láti dín ìpín ọjà àwọn ọjà tí a fẹ́ fojú sí kù. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Olùdarí Àgbà fún WHO, Tedros Adhanom Ghebreyesus, tọ́ka sí i pé kò sí ìdí láti dín ìrìn àjò àti ìṣòwò pẹ̀lú China kù ní àkókò yìí, ọ̀pọ̀ ìjọba, àwọn ọkọ̀ òfurufú àti àwọn ilé-iṣẹ́ ti gbé àwọn òfin kalẹ̀ tẹ́lẹ̀.
Ó ṣòro fún àwọn ilé-iṣẹ́ abẹ́lé láti kojú àwọn iyèméjì ọjà
Nígbà tí àjàkálẹ̀ àrùn náà bẹ́ sílẹ̀, ìṣarasíhùwà kárí ayé nípa dídúró àti ríran ọjà hàn gbangba, Àjọ Ìlera Àgbáyé (WHO) sì gbé ewu àrùn náà sókè sí ìpele gíga jùlọ, a sì tún fi kún ìbéèrè láti òde.
Nínú ìṣòwò àjèjì, nítorí àìmọ̀ nípa àwọn òfin ìṣòwò àgbáyé ti ọ̀pọ̀ àwọn ilé-iṣẹ́ ìṣòwò àgbáyé àti ti òkèèrè, àti àìsí ètò pajawiri àti àwọn ìgbésẹ̀ ìdáhùn tí ó péye, nígbà tí àwọn ọjà bá béèrè ìbéèrè, wọ́n sábà máa ń mú kí àwọn ẹ̀sùn ìforígbárí ìṣòwò wọ̀nyí ṣòro láti yẹra fún, wọn kò lè dáàbò bo dídára àti àwọn ànímọ́ ààbò àyíká ti àwọn ọjà tiwọn, àbájáde rẹ̀ sábà máa ń wáyé ní ìṣòwò láti fa àdánù ńlá, àti láti fún àwọn orílẹ̀-èdè tí wọ́n ti gòkè àgbà ní àǹfààní láti lo àǹfààní náà. Nígbà tí àjàkálẹ̀-àrùn náà kọlu, ìṣarasíhùwà ìdúró-kí-wo ọjà àgbáyé hàn gbangba, Àjọ Ìlera Àgbáyé (WHO) sì gbé ewu àrùn kòkòrò àrùn tuntun náà ga sí ìpele gíga jùlọ, a sì tún fipá mú ìbéèrè láti òde wá.
Nínú ìṣòwò àjèjì, nítorí àìmọ̀ nípa àwọn òfin ìṣòwò àgbáyé ti ọ̀pọ̀ àwọn ilé-iṣẹ́ ìṣòwò àgbáyé àti ti òkèèrè, àti àìsí ètò pajawiri àti àwọn ìgbésẹ̀ ìdáhùn tí ó péye, nígbà tí àwọn ọjà bá béèrè ìbéèrè, wọ́n sábà máa ń mú kí àwọn ẹ̀sùn ìforígbárí ìṣòwò wọ̀nyí ṣòro láti yẹra fún, wọn kò lè dáàbò bo dídára àti àwọn ànímọ́ ààbò àyíká ti àwọn ọjà tiwọn, àbájáde rẹ̀ sábà máa ń wáyé ní ìṣòwò láti fa àdánù ńlá, àti láti fún àwọn orílẹ̀-èdè tí wọ́n ti gòkè àgbà ní àǹfààní láti lo àǹfààní náà.
ÒPIN
Ṣùgbọ́n láìka irú ìṣòro tí a bá pàdé sí, a ó máa bá a lọ láti máa sin àwọn oníbàárà láìsí ìjákulẹ̀, a ó máa tẹrí ba fún àwọn ọjà tó dára jùlọ láti fún àwọn oníbàárà ní ìdáhùn tó tẹ́ wọn lọ́rùn jùlọ. Fún àpẹẹrẹ,Àwọn Ọ̀nà Ìrìn Àjò Snowmobile, Àwọn Ihò Ẹ̀rọ Amúṣẹ́dáàti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ nínúÀwọn Ihò Rọ́bàkí.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-17-2022