Ipa oju ojo

Ojú ọjọ́ tuntun àti tó yẹ ni ojú ọjọ́ tó dára jùlọ tí àwọn ènìyàn ń lépa. Ó sì tún dára jù bẹ́ẹ̀ lọ.ohun èlò ìwakọ̀ rọ́bàNítorí péÀwọn orin Rọ́bà fún àwọn onígi kékeréOjú ọjọ́ máa ń ní ipa púpọ̀ lórí rẹ̀. Nínú irú ojú ọjọ́ bẹ́ẹ̀, ipò ara àwọn ènìyàn yóò túbọ̀ rọrùn, yóò sì ní ìlera. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn ìyípadà nínú ojú ọjọ́ tún lè ní ipa kan lórí ara. Ní ojú ọjọ́ tuntun àti tó bá yẹ, ara ènìyàn yóò ní ìtura àti ayọ̀, ipò ọpọlọ wọn yóò sì kún fún i. Lábẹ́ ipò ojú ọjọ́ yìí, ìṣiṣẹ́ ara àwọn ènìyàn yóò rọrùn, ìṣiṣẹ́ ara wọn yóò sì yára, èyí yóò mú kí ara wọn ní ìlera. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn ìyípadà nínú ojú ọjọ́ tún lè ní ipa kan lórí ara. Fún àpẹẹrẹ, ìlọsílẹ̀ lójijì tàbí gíga nínú ooru lè fa ìdínkù nínú ètò ààbò ara, èyí tí yóò mú kí ó rọrùn láti ní òtútù tàbí kí ó ṣàìsàn. Ní àfikún, àwọn ìyípadà nínú ìfúnpá afẹ́fẹ́ tún lè ní ipa lórí ìṣàn ẹ̀jẹ̀ ara ènìyàn, èyí tí yóò fa àwọn àmì àìbalẹ̀ bíi orí fífó àti ìfọ́jú. Nítorí náà, a nílò láti kíyèsí àwọn ìyípadà nínú ojú ọjọ́ kí a sì ṣe àtúnṣe ìgbésí ayé wa àti àwọn àṣà oúnjẹ wa ní àkókò tó yẹ láti pa ipò ara mọ́ ní ìlera. Ní àkókò kan náà, ìdánrawò àti ìdánrawò tó yẹ tún jẹ́ ọ̀nà pàtàkì láti pa ìlera ara mọ́, èyí tí ó lè mú kí agbára àti agbára ara pọ̀ sí i, àti láti dín ìṣẹ̀lẹ̀ àwọn àrùn kù.

Bii o ṣe le ṣe deede si awọn ipo oju ojo oriṣiriṣi

1. Ojú ọjọ́ tuntun. Ojú ọjọ́ tuntun sábà máa ń mú ìdùnnú àti ayọ̀ wá fún àwọn ènìyàn. Yàtọ̀ sí èyí,Àwọn Póólù Rọ́bà fún Àwọn Oníṣẹ́ Ẹ̀rọ Kékeréoju ojo tun ni ipa pupọ.Ní àkókò yìí, a lè yan àwọn ìgbòkègbodò ìta gbangba bíi sísáré, gígun kẹ̀kẹ́, rírìn kiri, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ láti má ṣe ṣe eré ìdárayá ara wa nìkan ṣùgbọ́n láti gbádùn ẹwà ìṣẹ̀dá. Ní àfikún, o lè yan láti rìn kiri ní àwọn ọgbà ìtura, ọgbà, àti àwọn ibòmíràn láti mọrírì ẹwà àti agbára àwọn òdòdó, ewéko, àti igi. 2. Ojú ọjọ́ tó yẹ tọ́ka sí ojú ọjọ́ pẹ̀lú ìwọ̀n otútù tó yẹ, ọriniinitutu tó wà ní ìwọ̀nba, àti afẹ́fẹ́ tútù. Ní àkókò yìí, o lè yan àwọn ìgbòkègbodò ìta gbangba díẹ̀, bíi sísáré, pàgọ́, pípa ẹja, tàbí lọ sí àwọn ọgbà ìtura, àwọn ibi ìgbádùn, àti àwọn ibòmíràn láti ṣeré. O tún lè yan àwọn ìgbòkègbodò inú ilé, bíi wíwo fíìmù, gbígbọ́ orin, ṣíṣeré, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, láti gbádùn àyíká inú ilé tó rọrùn. 3. Nígbà tí ojú ọjọ́ bá ń yípadà nígbà gbogbo, a nílò láti ṣe àtúnṣe ètò ìgbòkègbodò wa ní àkókò tó yẹ gẹ́gẹ́ bí ìyípadà ojú ọjọ́. O lè yan àwọn ìgbòkègbodò inú ilé bíi kíkà, kíkùn, iṣẹ́ ọwọ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, tàbí yan àwọn ìgbòkègbodò ìta gbangba tó yẹ fún onírúurú ipò ojú ọjọ́, bíi àwọn ibi eré ìdárayá ìta gbangba, àwọn ilé ìkóhun-ìṣẹ̀dá, àwọn ibi ìṣeré àwòrán, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, láti jẹ́ kí àkókò rẹ tẹ́ ọ lọ́rùn. Ní kúkúrú, àwọn àyíká ojú ọjọ́ tó yàtọ̀ síra nílò kí a ní àwọn ọ̀nà ìfaradà tó yàtọ̀ síra. Níwọ̀n ìgbà tí a bá ń ṣe àtúnṣe ní ọ̀nà tó rọrùn gẹ́gẹ́ bí ipò gidi, a lè gbádùn ẹwà tí gbogbo irú ojú ọjọ́ bá mú wá.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-29-2023