Yanayin Ciniki na Rasha

A matsayinta na muhimmiyar tattalin arziki, cinikin shigo da kaya da fitar da kaya na Rasha ya kasance abin da duniya ke mayar da hankali a kai. A cikin 'yan shekarun nan, tare da sauyi da haɓaka tsarin tattalin arzikin cikin gida, yanayin cinikin Rasha ma ya fuskanci sauye-sauye. A gefe guda, Rasha ta ƙarfafa dangantakar cinikayya da ƙasashen Asiya, musamman China. Yawan ciniki tsakanin China da Rasha ya wuce dala biliyan 100, wanda hakan ya sanya ta zama ɗaya daga cikin manyan abokan hulɗar ciniki na Rasha. A lokaci guda, Rasha tana faɗaɗa dangantakar cinikayya da sauran kasuwannin da ke tasowa, kamar Indiya da Iran. A gefe guda kuma, Rasha tana ƙarfafa ci gaban masana'antunta na cikin gida da rage dogaro da kayayyaki da ake shigowa da su daga waje. Gwamnatin Rasha ta gabatar da jerin manufofi don ƙarfafa ci gaban kamfanoni na cikin gida, kamar rage haraji da rancen fifiko. Aiwatar da waɗannan manufofi yana da matuƙar muhimmanci ga sauyi da haɓaka tattalin arzikin Rasha. Gabaɗaya, sauyi da haɓaka cinikin shigo da kaya da fitarwa na Rasha ba wai kawai yana taimakawa wajen haɓaka ci gaban tattalin arzikin cikin gida ba, har ma yana ba da sabbin damammaki ga Rasha don haɓaka matsayinta a cikin cinikin duniya(Waƙar Roba Mai araha)

Sauyin ciniki da haɓakawa

Rasha ƙasa ce mai albarkatun ƙasa, kuma tattalin arzikinta ya fi dogara ne akan fitar da kayan da aka fitar (Roba Track Domin hakowa Kayan aiki). Duk da haka, tare da ci gaba da sauye-sauye a tattalin arzikin duniya da yanayin cinikayyar kasa da kasa, Rasha tana canzawa da haɓaka cinikin shigo da kaya da fitarwa a hankali. Alkiblar sauyin cinikayyar Rasha ta fi ƙunshi fannoni biyu. Na farko, Rasha tana ƙarfafa fitar da kaya zuwa wasu fannoni, kamar kayayyakin noma, injina da kayan aiki, da kayayyakin fasaha masu tasowa. Na biyu, Rasha tana haɓaka ci gaban masana'antun masana'antu da sabis don ƙara yawan buƙatunta na cikin gida da fitarwa. A cikin tsarin canji da haɓakawa, Rasha tana buƙatar fuskantar wasu ƙalubale. Na farko, Rasha tana buƙatar ƙarfafa ci gaban masana'antun masana'antu da sabis, inganta inganci da gasa na samfuranta da ayyukanta. Na biyu, Rasha tana buƙatar inganta yanayin kasuwancinta da jawo ƙarin jari da fasaha na ƙasashen waje. Gabaɗaya, canji da haɓaka cinikin shigo da kaya da fitarwa na Rasha tsari ne na dogon lokaci wanda ke buƙatar haɗin gwiwar gwamnati, kamfanoni, da sassa daban-daban na al'umma. Ta hanyar ci gaba da gyare-gyare da kirkire-kirkire ne kawai Rasha za ta iya ɗaukar matsayi mafi mahimmanci a cikin yanayin tattalin arzikin duniya (Waƙar Roba Don Kayan Aikin Haƙar Ma'adinai).

 


Lokacin Saƙo: Mayu-15-2023