Abun da ke cikin chassis na hanyar roba

Waƙoƙinhanyar robaAna tuƙa chassis ɗin ta hanyar ƙafafun aiki da hanyoyin haɗin sarka masu sassauƙa a kusa da ƙafafun tuƙi, ƙafafun kaya, ƙafafun jagora da kuma pulleys na ɗaukar kaya. Waƙar ta ƙunshi takalman waƙa da fil na waƙa, da sauransu. Chassis ɗin waƙar roba yana da yanayi mai tsauri na aiki, dole ne ya sami isasshen ƙarfi da tauri, kuma buƙatun juriyar sawa suna da kyau. Babban aikin na'urar tayar da hankali shine tabbatar da aikin tayar da hankali na chassis ɗin waƙar roba da kuma hana bel ɗin faɗuwa.

Ana amfani da shi sosai a cikin injunan gini, taraktoci da sauran motocin aiki a filin, yanayin tafiya yana da tsauri, ana buƙatar tsarin tafiya don samun isasshen ƙarfi da tauri, kuma yana da kyakkyawan ikon tafiya da tuƙi. Hanyar tana hulɗa da ƙasa, ƙafafun tuƙi ba ya hulɗa da ƙasa, lokacin da injin ke tuƙa ƙafafun tuƙi don juyawa, ƙafafun tuƙi a ƙarƙashin aikin ƙarfin tuƙi na mai rage gudu, ta hanyar haɗin tsakanin haƙoran gear akan ƙafafun tuƙi da sarkar hanya, yana ci gaba da birgima hanyar daga baya. Sashen ƙasa na chassis ɗin hanyar roba yana ba ƙasa ƙarfin baya, kuma ƙasa daidai da haka tana ba wa hanyar ƙarfin amsawar gaba, wanda shine ƙarfin tuƙi wanda ke tura injin gaba. Lokacin da ƙarfin tuƙi ya isa ya shawo kan juriyar tafiya, abin nadi yana birgima gaba a saman hanyar, don haka injin ya yi tafiya gaba, kuma ana iya juya hanyoyin gaba da baya na hanyar haɗa radiyon ta gaba na dukkan injin, don haka radius ɗin juyawarsa ya ƙanƙanta.

Ƙaramin mai jigilar kaya da kuma abun da ke ciki na chassis na hanyar roba:

Tayoyin tuƙi: A cikin injinan rarrafe, yawancinsu suna a baya. Fa'idar wannan tsari shine yana iya rage tsawonhanyar robasashen tuƙin chassis, rage asarar gogayya a fil ɗin hanya saboda ƙarfin tuƙi, da kuma tsawaita rayuwar hanyar.

Na'urar rage matsin lamba: Babban aikin na'urar rage matsin lamba shine tabbatar da aikin rage matsin lamba na chassis na hanyar roba da kuma hana bel ɗin faɗuwa. Dole ne maɓuɓɓugar ma'aunin matsin lamba na na'urar rage matsin lamba ta kasance tana da wani adadin matsin lamba na gaba, don haka ƙarfin kafin tashin hankali ya kasance yana fitowa a cikin hanyar, da kuma maɓuɓɓugar matsin lamba saboda tasirin dawowar na'urar, a gefen dama na dabaran jagora don sa ta kasance koyaushe tana da wani yanayi na tashin hankali yayin aikin, don haka jagorar maɓallan matsin lamba na hanyar roba ta kasance jagorar maɓallan.

Waƙoƙin roba: Ana tuƙa waƙoƙin ta hanyar ƙafafun aiki kuma hanyoyin haɗin sarka ne masu sassauƙa waɗanda ke kewaye da ƙafafun tuƙi, ƙafafun kaya, ƙafafun jagora, da kuma ƙwallo mai ɗaukar kaya. Waƙoƙin sun ƙunshi takalman waƙa da fil ɗin waƙa, da sauransu. Chassis ɗin waƙoƙin roba yana da yanayi mai tsauri, dole ne ya kasance yana da ƙarfi da tauri, kuma buƙatun juriyar sawa suna da kyau.

Maɓuɓɓugar Buffer: Babban aikin shine a haɗa kai da na'urar tensioning don cimma aikin tensioning mai laushi na hanya, saboda aikin na'urar tensioning shine cimma rawar tensioning ta hanyar tura maɓuɓɓugar zuwa ga ƙafafun jagora. Saboda haka, ana iya zaɓar maɓuɓɓugar matsi da shimfiɗawa.

Pulley mai ɗaukar kaya: Aikin pulley mai ɗaukar kaya shine jawo hanyar da kuma hana hanyar yin lanƙwasa da yawa don rage girgiza da tsalle-tsallehanyar robachassis yana motsi. Kuma hana hanyar zamewa gefe.


Lokacin Saƙo: Disamba-30-2022